Tập trung nạo vét hố ga các tuyến thoát nước sau các đợt mưa lớn
(BĐ) - Bà Đinh Thị Hồng Điều, Trưởng phòng Kỹ thuật, Công ty Cổ phần Môi trường đô thị Quy Nhơn, cho biết: Các đợt mưa lớn từ ngày 11.9 đến nay đã làm các hố thu nước trên các tuyến đường nội thành Quy Nhơn bị nghẹt, không thoát được nên Công ty đã tập trung công nhân và phương tiện tiến hành nạo vét bổ sung gần 20 tuyến đường ở các phường: Đống Đa, Thị Nại, Hải Cảng, Ngô Mây, Quang Trung, Lý Thường Kiệt, Lê Hồng Phong.
Công nhân Công ty Cổ phần Môi trường đô thị Quy Nhơn đang nạo vét hố ga trên đường Trần Hưng Đạo.
Theo công nhân Trần Đại, Xí nghiệp thoát nước Công ty Cổ phần Môi trường đô thị Quy Nhơn, sau các đợt mưa lớn, lượng đất cát, rác thải theo nước mưa chảy xuống các hố ga, hệ thống thoát nước với khối lượng lớn; mỗi hố ga công nhân nạo vét khoảng 7m3 đất cát, đá và rác.
Trước đó, từ tháng 4.2016, Công ty cũng đã tiến hành nạo vét các tuyến thoát nước trên địa bàn Quy Nhơn, với tổng khối lượng nạo vét hơn 3.500m3 bùn, đất.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC