Trộm liên hoàn
Khoảng 18 giờ 30 ngày 19.9, một thanh niên lạ mặt thấy nhà anh Nguyễn Văn Hùng (SN 1963, ở Bình Đức, Cát Tân, Phù Cát) không có ai, cửa phòng khách mở trống đã lẻn vào nhưng chưa kịp trộm cắp tài sản thì bị phát hiện phải bỏ chạy. Bị anh Hùng cùng một số người đuổi theo, kẻ trộm chạy trốn về hướng ngã tư Gò Găng và làm rơi một túi xách, bên trong có một số giấy tờ, chứng minh nhân dân của chị Trương Thị Lành ở gần nhà anh Hùng. Chị Lành cho biết, buổi chiều đi làm về treo túi xách trên vách phòng khách (bên trong chỉ có giấy tờ) bị kẻ gian lẻn vào lấy cắp lúc nào không hay.
Thái Văn