VIETINBANK CHI NHÁNH KCN PHÚ TÀI:
Tạm ứng trước 50% mức hỗ trợ xây nhà ở cho hộ nghèo
(BĐ) - Thông tin từ Sở LĐ-TB&XH, Ngân hàng Thương mại cổ phần Công Thương Việt Nam (Vietinbank) - Chi nhánh Phú Tài vừa tạm ứng 50% mức hỗ trợ xây nhà ở cho 200 hộ nghèo trên địa bàn tỉnh (tương đương với 5 tỉ đồng).
Các địa phương đã thực hiện phân bổ đến hộ nghèo theo mức 25 triệu đồng/hộ để kịp thời trợ giúp các gia đình trang trải một phần chi phí xây dựng. Ngoài ra, các địa phương cũng đang khẩn trương hoàn tất hồ sơ, chứng từ liên quan gửi đến nhà tài trợ để quyết toán số tiền hỗ trợ còn lại.
Được biết, năm 2016, Vietinbank Phú Tài tài trợ 10 tỉ đồng, hỗ trợ 200 hộ nghèo trong tỉnh có nhà ở xuống cấp xây dựng lại nhà ở (mức hỗ trợ 50 triệu đồng/hộ). Theo đó, các huyện Tuy Phước, Tây Sơn và TX An Nhơn: 30 nhà/địa phương; các huyện Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Nhơn: 40 nhà/địa phương. Hiện đã có 194 hộ nghèo hoàn tất việc xây dựng.
N.MUỘI