Khai giảng lớp đào tạo cao đẳng nghề trình độ quốc tế
(BĐ) - Ngày 22.9, Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn tổ chức khai giảng lớp đào tạo cao đẳng nghề trình độ quốc tế theo chương trình của Australia là nghề Cơ điện tử và Điện tử công nghiệp.
Các sinh viên nghề Điện tử công nghiệp Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn thực hành thiết kế bo mạch điện tử trên máy tính.
Tham dự lễ khai giảng có 61 học viên vượt qua vòng kiểm tra tiếng Anh ban đầu trong tổng số 72 học viên đăng ký học. Sau khai giảng, 61 học viên sẽ tham gia học tiếng Anh đến ngày 22.10 tổ chức kiểm tra Tiếng Anh A2 để chọn ra mỗi lớp 20 học viên chính thức bước vào học nghề. Các sinh viên của 2 nghề quốc tế này sẽ được đào tạo các môn học chung theo quy định của Tổng cục Dạy nghề ( Bộ LĐ-TB&XH) và khối kiến thức chuyên ngành theo chương trình được chuyển giao từ Học viện Chisholm (bang Victoria, Australia). Giáo viên giảng dạy của 2 lớp nghề là giáo viên trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn được đào tạo, bồi dưỡng tại Australia và giáo viên của Học viện Chisholm. Sinh viên sau khi hoàn thành đào tạo và đạt yêu cầu sẽ được cấp Chứng chỉ tiếng Anh B1 khung trình độ ngoại ngữ Châu Âu, bằng cao đẳng của Việt Nam do trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn cấp và bằng cao đẳng do Học viện Chisholm cấp. Sinh viên tốt nghiệp cũng được tạo điều kiện giới thiệu việc làm tại các doanh nghiệp lớn trên cả nước, có cơ hội xuất khẩu lao động sang các nước khu vực ASEAN và thế giới.
NGUYỄN PHÚC