Phù Cát: Trang bị kiến thức về an toàn thực phẩm cho cán bộ quản lý
(BĐ) - Ngày 23.9, tại thị trấn Ngô Mây, huyện Phù Cát, Sở Công Thương đã tổ chức lớp tập huấn kiến thức chuyên môn về an toàn thực phẩm (ATTP), với sự tham dự của 65 học viên là cán bộ quản lý thuộc địa bàn huyện.
Tại lớp tập huấn, bên cạnh những thông tin về tình hình ATTP trên địa bàn tỉnh thời gian qua, các học viên còn được truyền đạt một số nội dung cơ bản về Nghị định số 178/2013/NĐ-CP của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực ATTP; dự thảo quy định phân cấp quản lý ATTP đối với các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm nhỏ lẻ thuộc trách nhiệm quản lý nhà nước của ngành Công Thương trên địa bàn tỉnh Bình Định. Đồng thời, học viên còn được giới thiệu các quy định về điều kiện ATTP đối với cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm; kinh nghiệm trong công tác thanh tra, kiểm tra, xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực ATTP.
Đáng lưu ý, tại lớp tập huấn, học viên được các chuyên viên của Sở Công Thương trang bị kiến thức và trực tiếp hướng dẫn về quy trình thẩm định, kiểm tra, cấp giấy chứng nhận “Cơ sở đủ điều kiện ATTP ngành Công Thương”.
Viết Hiền