Bắt 2 đối tượng trộm két sắt
Chiều 22.9, Cơ quan CSĐT CA huyện Phù Mỹ ra lệnh bắt khẩn cấp đối tượng Trần Công Trí (SN 1985) và Trần Quang Dự (SN 1992), cùng trú xã Bình Giang, huyện Thăng Bình, Quảng Nam, về hành vi trộm cắp tài sản.
Rạng sáng 22.9, nhận được tin báo của người dân ở khối 1, thị trấn Bồng Sơn (huyện Hoài Nhơn) phát hiện Trần Công Trí điều khiển mô tô 92H1-274.40 chạy hướng Nam - Bắc, chở Trần Quang Dự ôm một cái két sắt có nhiều biểu hiện nghi vấn, CA huyện Hoài Nhơn đã triển khai lực lượng truy đuổi và bắt được 2 đối tượng này.
và Trần Quang Dự tại CA huyện Phù Mỹ.
Qua đấu tranh, các đối tượng khai nhận, trước đó vài giờ, trong lúc điều khiển xe máy đi trên đường, phát hiện nhà ông Nguyễn Ngọc Hoàng (SN 1957, trú thôn Dương Liễu Nam, thị trấn Bình Dương, huyện Phù Mỹ) ngủ không đóng cửa, nên cả hai đột nhập vào nhà lấy trộm một số tài sản gồm: 1 máy tính xách tay, 2 điện thoại di động, 1 cái ví đựng nhiều tiền và 1 két sắt bên trong có nhiều đồ trang sức bằng vàng, trên đường chạy về Quảng Nam thì bị bắt.
CA huyện Phù Mỹ đang tạm giữ 2 đối tượng để tiếp tục điều tra làm rõ, xử lý theo quy định.
HẰNG NGA