Sinh viên tốt nghiệp ĐH phải đáp ứng chuẩn đầu ra ngoại ngữ
(BĐ) - PGS.TS Đỗ Ngọc Mỹ, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học (ĐH) Quy Nhơn, cho biết, sinh viên ĐH hệ chính quy của trường từ khóa tuyển sinh năm 2016 (K39) trở về sau phải đáp ứng chuẩn đầu ra ngoại ngữ. Đây là một điều kiện để xét công nhận tốt nghiệp.
Cụ thể, với sinh viên ĐH hệ chính quy chuyên ngữ (Ngôn ngữ Anh, Sư phạm tiếng Anh), chuẩn đầu ra là đạt bậc 5 của Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam; với ngoại ngữ thứ hai (tiếng Pháp, tiếng Trung), đạt trình độ bậc 3 Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam.
Đối với sinh viên ĐH hệ chính quy không chuyên ngữ, chuẩn đầu ra là đạt bậc 3 tiếng Anh Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam.
NGỌC TÚ