Tập huấn kỹ năng nghiệp vụ công tác Đội
(BĐ)- Huyện đoàn, Hội đồng Đội huyện và Phòng GD&ĐT huyện Vĩnh Thạnh vừa tổ chức lớp Tập huấn kỹ năng nghiệp vụ công tác Đội năm học 2016 - 2017 cho 26 giáo viên, tổng phụ trách đội và Hội đồng Đội của 9 xã, thị trấn.
Các giáo viên, cán bộ đội được trang bị những kiến thức và kỹ năng công tác đội như: Lễ diễu hành, lễ duyệt đội, nghi thức đội, các bài trống theo quy định, kỹ năng quản trò, hát múa tập thể - dân vũ, tổ chức trò chơi nhỏ - trò chơi lớn, morse - seamaphore, sinh hoạt Sao nhi đồng...
C.HIẾU