NHƠN MỸ:
Ðầu tư 7,8 tỉ đồng kiên cố hóa 7,6 km kênh mương nội đồng
Theo Phòng Kinh tế thị xã An Nhơn, xã Nhơn Mỹ vừa đầu tư hơn 7,8 tỉ đồng (trong đó nguồn vốn hỗ trợ của tỉnh hơn 4,7 tỉ đồng, thị xã hỗ trợ gần 790 triệu đồng, còn lại từ ngân sách xã và nhân dân vùng hưởng lợi đóng góp), triển khai đúc bê tông kiên cố hóa 9 tuyến kênh tưới nội đồng tại các thôn Bình Thạnh, Tân Kiều, Tân Nghi, Tân Đức, Đại Bình với tổng chiều dài gần 7,6 km, phục vụ tưới cho 654 ha đất sản xuất.
Tuyến kênh tưới nội đồng thôn Tân Kiều, xã Nhơn Mỹ vừa xây dựng thi công hoàn thành đưa vào sử dụng.
Địa phương phấn đấu hoàn thành công trình trong tháng 10.2016 để kịp cung cấp nước tưới cho sản xuất vụ Đông Xuân 2016-2017.
Tin, ảnh: XUÂN THỨC