Trao giấy xác nhận cho sản phẩm chuỗi cung ứng thực phẩm an toàn
(BĐ) - Chiều 30.9, Chi cục Quản lý chất lượng nông lâm sản và thủy sản tỉnh (Sở NN&PTNT) đã tổ chức trao giấy xác nhận sản phẩm chuỗi cung ứng thực phẩm an toàn ghẹ sống, cá ngừ đại dương, cá mú cho Công ty TNHH Thương mại và Dịch vụ Duy Tân, đường Trần Cao Vân và trao giấy xác nhận cho cơ sở thu mua thủy sản Thứ Lý, đường Trần Bình Trọng cùng phường Lê Lợi (TP Quy Nhơn) với các sản phẩm: Ghẹ sống, cá thu, cá mú sống. Chi cục cũng đã trao giấy xác nhận sản phẩm chuỗi cung ứng thực phẩm an toàn chả cá loại 1 cho cơ sở chả cá Thanh Vân, đường Trần Hưng Đạo (TP Quy Nhơn) và Công ty TNHH MTV Sài Gòn Co.op Bình Định với 17 sản phẩm rau, đậu, dưa leo. Còn cơ sở nước mắm Như Hoa, xã Tam Bắc (Hoài Nhơn) nhận giấy xác nhận sản phẩm chuỗi cung ứng thực phẩm nước mắm cao cấp cốt nhĩ loại 1. Đây là 5 cơ sở sản xuất kinh doanh thực phẩm đầu tiên của tỉnh đã được Chi cục Quản lý chất lượng nông lâm sản và thủy sản tỉnh kiểm tra và trao giấy xác nhận chuỗi sản phẩm cung ứng thực phẩm an toàn theo quy định của Bộ NN&PTNT.
Chi cục quản lý chất lượng nông lâm sản và thủy sản tỉnh trao giấy xác nhận sản phẩm chuỗi cung ứng thực phẩm an toàn cho các cơ sở sản xuất kinh doanh thực phẩm
T.SỸ