Nâng cao chất lượng bữa ăn bán trú cho trẻ mầm non
(BĐ) - Ông Đặng Văn Phụng, Phó Giám đốc Sở GD&ĐT, cho biết, Sở đã chỉ đạo các cơ sở giáo dục mầm non quản lý thật hiệu quả chất lượng bữa ăn ở những nơi tổ chức ăn bán trú; đồng thời, huy động các nguồn lực để nâng cao chất lượng bữa ăn bán trú cho trẻ.
Theo đó, các cơ sở phải trang bị phần mềm quản lý dinh dưỡng để hỗ trợ công tác xây dựng thực đơn và tính khẩu phần ăn cho trẻ theo quy định, đảm bảo cơ cấu dinh dưỡng phù hợp với nhóm tuổi và điều kiện thực tiễn của từng địa phương.
Đối với những địa phương điều kiện kinh tế khó khăn, mức đóng góp tiền ăn cho trẻ tại trường không đủ để đảm bảo cho một bữa ăn đa dạng, thì khi xây dựng thực đơn, cần lưu ý đảm bảo các tiêu chuẩn tối thiểu là đủ năng lượng và sự cân đối giữa các chất sinh năng lượng.
Sở GD&ĐT cũng yêu cầu các cơ sở giáo dục mầm non kiểm soát chặt chẽ nguồn thực phẩm và thực hiện nghiêm các quy định về vệ sinh an toàn thực phẩm trong các bếp ăn.
NGỌC TÚ