Tin vắn 3.10
* Rạng sáng 2.10, tàu cá BĐ 96970-TS, do ông Huỳnh Đức Ngân (ở Hoài Hương, Hoài Nhơn) làm thuyền trưởng, đã về tới cảng Tam Quan (Hoài Nhơn), dừng việc tìm kiếm ngư dân Trần Văn Trường (16 tuổi, ở cùng địa phương), bị rơi xuống biển mất tích khi tham gia đánh bắt cá, cách bờ biển TP Đà Nẵng khoảng 50 hải lý, vào ngày 24.9. Sau gần 10 ngày, tàu cá BĐ 96970-TS cùng các ngư dân trên tàu nỗ lực tìm kiếm nhưng không có kết quả.
N.PHÚC
* Ngày 2.10, Ban vận động hiến máu tình nguyện huyện Phù Cát phối hợp với Trung tâm Huyết học truyền máu BVĐK tỉnh đã tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 3, năm 2016. Có hơn 300 đoàn viên, thanh niên và cán bộ, chiến sĩ, giáo viên ở các cơ quan, đơn vị, trường học và các xã, thị trấn trong huyện tham gia hiến máu. Kết quả, đã thu được 264 đơn vị máu.
Trường Giang
* 40 học viên là cán bộ, công chức cấp xã thuộc 4 huyện: Vân Canh, Vĩnh Thạnh, An Lão và Tây Sơn đã tham dự lớp bồi dưỡng kỹ năng soạn thảo văn bản hành chính, do Sở Nội vụ tổ chức từ ngày 3 - 5.10. 4 huyện có công chức tham dự lớp bồi dưỡng này là những địa phương thuộc phạm vi điều chỉnh của Đề án “Tiếp tục củng cố, kiện toàn chính quyền cơ sở vùng Tây Nguyên giai đoạn 2014 - 2020” của Chính phủ.
N. SƯƠNG
* UBND tỉnh vừa có quyết định thành lập Ban Chỉ huy phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn (PCTT&TKCN) hồ chứa nước Hội Sơn, nằm trên địa bàn xã Cát Sơn, huyện Phù Cát. Ban Chỉ huy PCTT&TKCN hồ chứa nước Hội Sơn có nhiệm vụ xây dựng và thực hiện phương án phòng, chống lụt, bão; thường xuyên cập nhật, phổ biến các kinh nghiệm và tiến bộ khoa học công nghệ trong công tác phòng, chống lụt, bão tại công trình; thực hiện công tác kiểm tra, quan trắc công trình thường xuyên, đột xuất trước, trong và sau mùa mưa lũ…
THẾ HÀ