ĐBQH Lê Kim Toàn tiếp xúc cử tri huyện Tây Sơn
Ngày 6.10, đại biểu Quốc hội (ĐBQH) Lê Kim Toàn- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh và ĐBQH Lý Tiết Hạnh - Phó Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh, đã tiếp xúc cử tri thị trấn Phú Phong và xã Tây Bình (huyện Tây Sơn).
Tại buổi tiếp xúc, sau khi nghe ĐBQH Lý Tiết Hạnh báo cáo dự kiến nội dung, chương trình Kỳ họp thứ 2 Quốc hội khóa XIV, cử tri thị trấn Phú Phong và xã Tây Bình đã phát biểu nhiều ý kiến liên quan đến các vấn đề như: Chính sách chi trả trợ cấp cho đối tượng chính sách, người có công, bảo trợ xã hội chưa hợp lý; chế độ phụ cấp cán bộ không chuyên trách cấp xã, thôn còn quá thấp; tình trạng khai thác cát ở sông Côn làm ảnh hưởng đến sản xuất, đời sống nhân dân… Cử tri kiến nghị: Cơ quan chức năng cần kiểm tra, giám sát và xử lý tình trạng ô nhiễm môi trường ở Khu chăn nuôi xã Bình Tân và kho thuốc trừ sâu, trại mộc gây ô nhiễm môi trường ở thị trấn Phú Phong; giải quyết tình trạng nợ đọng trong xây dựng nông thôn mới ở các xã; việc xả lũ hồ chứa nước Định Bình phải đảm bảo an toàn đối với vùng hạ lưu…
Sau khi nghe ý kiến kiến nghị của cử tri, ĐBQH Lê Kim Toàn và lãnh đạo huyện Tây Sơn đã giải trình, làm rõ một số vấn đề cử tri nêu; với những vấn đề thuộc trách nhiệm của Quốc hội, Chính phủ và các bộ, ngành Trung ương, sẽ được Đoàn ĐBQH tỉnh tiếp thu, tổng hợp để phản ánh lên Quốc hội tại Kỳ họp thứ 2 sắp tới.
H.C