Kiện toàn đội ngũ Ban chấp hành Tỉnh đoàn khóa XII
(BĐ) - Ngày 11.10, Tỉnh đoàn tổ chức Hội nghị Ban chấp hành lần thứ 14, nhiệm kỳ 2012 - 2017, sơ kết công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 9 tháng đầu năm; góp ý về các nội dung chuẩn bị Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Bình Định lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2017 - 2022.
Từ đầu năm đến nay, các cấp bộ Đoàn đã triển khai được nhiều hoạt động mới, thiết thực trong giáo dục và tạo ra môi trường rèn luyện hiệu quả cho ĐVTN như: tổ chức chương trình “Dấu ấn thanh niên Bình Định”, thực hiện 577 công trình , phần việc thanh niên trong phong trào“Tuổi trẻ Bình Định chung tay xây dựng nông thôn mới” với trên 6 tỉ đồng; mô hình “chiếc xe tri thức” và văn phòng tư vấn, liên kết đào tạo và hỗ trợ thanh niên công nhân, giải ngân 1 tỉ đồng từ Quỹ Thanh niên lập nghiệp để hỗ trợ thanh niên phát triển kinh tế...
Tại Hội nghị, các đại biểu thảo luận sôi nổi về những khó khăn trong triển khai công tác Đoàn tại cơ sở; đề xuất nhiều giải pháp cụ thể nhằm thực hiện hiệu quả Nghị quyết và nhiệm vụ công tác trong quý IV năm 2016 như: tập hợp thanh niên tại địa bàn dân cư, công tác dạy nghề và kỹ năng cho thanh thiếu nhi, công tác quản lý đoàn viên, sinh hoạt đoàn nơi cư trú,...
Hội nghị đã tiến hành bầu bổ sung 6 đồng chí vào Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa XII, nhiệm kỳ 2012 - 2017.
HẢI YẾN