Khởi động Hành trình đỏ tại Bình Định
(BĐ) - Ngày 13.7, Ban điều phối Hành trình đỏ tại Bình Định tổ chức cho 200 tình nguyện viên diễu hành bằng xe đạp qua các đường phố tại TP Quy Nhơn và phát tờ rơi nhằm vận động, tuyên truyền người dân hiểu biết và tham gia hiến máu tình nguyện góp phần đạt chỉ tiêu của tỉnh thu về 1.000 đơn vị máu trong ngày Lễ hội có chủ đề “Tinh thần thượng võ hiến máu cứu người” và tuyên truyền cho người dân biết và hiểu về căn bệnh Thalassemia. Cùng ngày, 150 tình nguyện viên tổ chức nhảy Flashmob tại công viên ngã 6 Ngô Mây, TP Quy Nhơn.
Được biết, hiện chương trình đã nhận được 2 bức tranh có giá trị với chủ đề “Giữ lấy màu xanh” của họa sĩ Quốc Hùng và “Hồn quê” của trẻ em khuyết tật tại Trung tâm Khuyết tật Nguyễn Nga ủng hộ cho chương trình đấu giá vào sáng 15.7, tại Nhà văn hóa Lao động tỉnh nhằm ủng hộ Quỹ Thắp sáng ước mơ.
H.YẾN