Hội nghị biểu dương “Cán bộ Hội cơ sở giỏi” tỉnh, nhiệm kỳ 2011 - 2016
(BĐ) - Nhằm kỷ niệm 86 năm Ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam (20.10.1930 – 20.10.2016) và 6 năm Ngày Phụ nữ Việt Nam, ngày 19.10, tại TP Quy Nhơn, Hội LHPN tỉnh tổ chức Hội nghị biểu dương “Cán bộ Hội cơ sở giỏi” tỉnh, nhiệm kỳ 2011 - 2016. Dự hội nghị có đồng chí Huỳnh Thanh Xuân, Trưởng Ban dân vận tỉnh cùng lãnh đạo các ban, ngành liên quan và 100 cán bộ hội cơ sở trong toàn tỉnh.
Các gương cán bộ Hội tiêu biểu giao lưu, trao đổi kinh nghiệm tại hội nghị
Trong nhiệm kỳ qua, nhờ sự đóng góp tích cực của cán bộ Hội cơ sở giúp phong trào, hoạt động của Hội LHPN tỉnh đạt được nhiều thành tích. Tiêu biểu như: Hưởng ứng thi đua “Làm theo Bác, thực hành tiết kiệm giúp nhau giảm nghèo bền vững” đã huy động và quản lý nguồn vốn từ hoạt động tiết kiệm trên 116 tỉ đồng, trong đó giúp cho hơn 31.600 hội viên có hoàn cảnh khó khăn 47 tỉ đồng, còn lại thực hiện quay vòng tại tổ tiết kiệm. Hội đã vận động xây dựng 116 Mái ấm tình thương với tổng số tiền trên 2,4 tỉ đồng… Qua đó, toàn tỉnh có hơn 6.500 hội viên được biểu dương xã, 985 hội viên được khen thưởng cấp huyện, thị, thành phố.
Tại hội nghị, đồng chí Huỳnh Thanh Xuân ghi nhận phong trào thi đua yêu nước của phụ nữ tỉnh đã có nhiều khởi sắc, tiến bộ. Từ các phong trào thi đua tạo cơ hội thuận lợi cho phát triển đội ngũ cán bộ Hội cả về số lượng và chất lượng, góp phần xây dựng tổ chức Hội ngày càng vững mạnh, đóng góp tích cực vào thành tựu chung phát triển kinh tế- xã hội, xây dựng hệ thống chính trị của tỉnh.
Dịp này, các gương cán bộ Hội tiêu biểu toàn tỉnh đã có buổi giao lưu, trao đổi kinh nghiệm với các đại biểu tham dự. 100 cán bộ Hội tiêu biểu của tỉnh vinh dự được nhận bằng khen các cấp. Trong đó, 5 cán bộ Hội cơ sở nhận bằng khen của Hội LHPN Việt Nam, 11 cán bộ Hội được UBND tỉnh tặng bằng khen.
HẢI YẾN