NHÓM THIỆN TÂM BÌNH ĐỊNH:
Hỗ trợ đồng bào Quảng Bình bị ảnh hưởng lũ lụt
(BĐ) - Ngày 18.10, chị Hà My, đại diện nhóm Thiện Tâm Bình Định cho biết, thời điểm hiện tại, nhóm đã vận động các nhà hảo tâm, bạn bè trên mạng xã hội Facebook hơn 170 triệu đồng để tổ chức đợt hỗ trợ đồng bào Quảng Bình bị ảnh hưởng lũ lụt.
Dự kiến, ngày 21.10, nhóm sẽ ra tỉnh Quảng Bình để trực tiếp hỗ trợ người dân vùng lũ, chia sẻ bớt những khó khăn, thiếu thốn sau thiên tai. Hoạt động quyên góp vẫn được triển khai cho đến ngày nhóm lên đường ra Quảng Bình. Trong đó, ngoài vận động tiền mặt, nhóm cũng tiếp nhận các hình thức hỗ trợ khác như: quần áo, lương thực, nhu yếu phẩm.
Được biết, nhiều năm nay, ngoài hỗ trợ bà con trong tỉnh, Thiện Tâm Bình Định cũng tổ chức nhiều chuyến hỗ trợ trực tiếp đến người dân ngoài tỉnh bị thiệt hại do thiên tai như: Huế, Quảng Nam, Phú Yên.
N.M