Tin vắn 19.10
* LĐLĐ huyện Hoài Nhơn vừa tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động ngư dân xã Tam Quan Bắc (huyện Hoài Nhơn) tự nguyện gia nhập Nghiệp đoàn Nghề cá. Tại Hội nghị, hơn 100 ngư dân xã Tam Quan Nam đã tự nguyện làm đơn xin gia nhập Nghiệp đoàn. Theo kế hoạch, Nghiệp đoàn Nghề cá xã Tam Quan Bắc sẽ chính thức ra mắt ngày 15.11.2016 và là Nghiệp đoàn Nghề cá đầu tiên của tỉnh.
HOA KHÁ
* Chiều 18.10, KV5, phường Trần Phú, TP Quy Nhơn, đã tổ chức Hội nghị sơ kết 3 năm triển khai mô hình khu dân cư an toàn về phòng cháy và chữa cháy (PC&CC). 3 năm qua, ở KV5, không xảy ra vụ cháy nổ nào nghiêm trọng; công tác PC&CC được quan tâm. Tại hội nghị, tập thể cán bộ, nhân dân KV5 và 2 cá nhân đã được nhận Bằng khen của Cảnh sát PC&CC tỉnh vì thành tích xuất sắc trong phong trào Toàn dân PC&CC.
HỮU HẬU
* 6 ổ dịch sốt xuất huyết vừa được phát hiện ở huyện Hoài Nhơn và Phù Cát. Trong đó, huyện Hoài Nhơn có 4 ổ dịch ở khối 3, khối 6 (thị trấn Tam Quan), khối Liêm Bình (thị trấn Bồng Sơn), thôn An Sơn (xã Hoài Châu); huyện Phù Cát có 2 ổ dịch ở thôn Khánh Lộc (xã Cát Hanh) và thôn Tân Lệ (xã Cát Tân). Sở Y tế chỉ đạo Trung tâm Y tế Dự phòng tỉnh phối hợp với trung tâm y tế 2 huyện trên diệt bọ gậy và xử lý các ổ dịch.
MAI LÂM