Tập huấn công tác bảo vệ, chăm sóc trẻ em năm 2016
(BĐ) - Từ ngày 17.10 đến 28.10, Sở LĐ-TB&XH tổ chức tập huấn công tác bảo vệ, chăm sóc trẻ em năm 2016 tại các huyện An Lão, Hoài Ân, Hoài Nhơn, Phù Mỹ, Phù Cát, TX An Nhơn, huyện Vân Canh, Tây Sơn, Vĩnh Thạnh. Đối tượng tập huấn là 125 cán bộ xã và 1.201 cộng tác viên ở thôn, làng làm công tác bảo vệ- chăm sóc trẻ em.
Tại các lớp tập huấn, các cán bộ và cộng tác viên được truyền đạt các nội dung: Luật Trẻ em năm 2016, các kỹ năng quản lý, đánh giá nhu cầu trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS. Bên cạnh đó, các cán bộ Phòng Bảo vệ - Chăm sóc trẻ em và bình đẳng giới (Sở LĐ-TB&XH) còn hướng dẫn kỹ năng trong cung cấp dịch vụ bảo vệ trẻ em; kỹ năng phòng ngừa, xâm hại trẻ em và hướng dẫn đánh giá mô hình ngôi nhà an toàn phòng, chống tai nạn thương tích trẻ em…
MAI LÂM