Phổ biến nhanh kết quả Hội nghị Trung ương 4 (khóa XII)
(BĐ) - Sáng 25.10, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị phổ biến nhanh kết quả Hội nghị Trung ương 4 (khóa XII) cho cán bộ lãnh đạo chủ chốt của tỉnh. Tham dự Hội nghị có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Tỉnh ủy viên; các đồng chí nguyên là lãnh đạo tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành, MTTQ, đoàn thể tỉnh, trưởng các ban HĐND tỉnh; thủ trưởng các cơ quan trung ương đóng trên địa bàn tỉnh; cán bộ chủ chốt các huyện, thị xã, thành phố, đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy.
Quang cảnh Hội nghị
Hội nghị đã nghe đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, thông báo kết quả Hội nghị Trung ương 4 vừa diễn ra tại thủ đô Hà Nội. Theo đó, sau 6 ngày làm việc với tinh thần khẩn trương, nghiêm túc, Hội nghị lần thứ 4 Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XII đã hoàn thành toàn bộ nội dung chương trình đề ra. Hội nghị Trung ương lần này thảo luận, cho ý kiến về một số nội dung quan trọng như: Tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng; ngăn chặn, đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nội bộ; tình hình kinh tế - xã hội năm 2016, dự kiến kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội năm 2017; một số chủ trương, chính sách lớn nhằm tiếp tục đổi mới mô hình tăng trưởng, nâng cao chất lượng tăng trưởng, năng suất lao động, sức cạnh tranh của nền kinh tế; thực hiện hiệu quả tiến trình hội nhập kinh tế quốc tế, giữ vững ổn định chính trị - xã hội trong bối cảnh nước ta tham gia các hiệp định thương mại tự do thế hệ mới và một số vấn đề quan trọng khác.
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng thông báo kết quả Hội nghị Trung ương 4.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC