Phường Bình Định (An Nhơn) đầu tư 3,5 tỉ đồng lát gạch 6 tuyến đường
Với phương châm “Nhà nước và nhân dân cùng làm”, phường Bình Định (TX An Nhơn) đã đầu tư 3,5 tỉ đồng (nhân dân vùng hưởng lợi đóng góp 1,2 tỉ đồng, còn lại là ngân sách phường) lát gạch blốc vỉa hè 6 tuyến đường với tổng chiều dài 2,85 km, rộng 3 - 5 m. Qua gần 2 tháng thi công, đến nay, đã hoàn thành 4/6 tuyến đường, 2 tuyến còn lại hoàn thành 70%.
Lát gạch vỉa hè ở phường Bình Định. Ảnh: T.PHIÊN
Theo ông Nguyễn Anh Dũng, Chủ tịch UBND phường Bình Định, theo yêu cầu của nhân dân, UBND phường đang xem xét cho lát gạch vỉa hè 3 tuyến đường nữa với chiều dài 1,8 km, kinh phí khoảng 1,3 tỉ đồng (nhân dân đóng góp 900 triệu đồng), dự kiến hoàn thành và đưa vào sử dụng trước Tết Nguyên đán 2017.
THÁI PHIÊN