Bắt tạm giam bị can để xét xử
Ngày 28.10, Viện KSND huyện Tuy Phước cho biết, Công an huyện đã bắt tạm giam hai bị can là Nguyễn Thanh Hoài (SN 1995) và Nguyễn Ngọc Châu (SN 1991) ở thôn Thanh Huy 1, xã Phước An, Tuy Phước theo lệnh của Tòa án huyện để phục vụ xét xử.
Khoảng 19 giờ ngày 30.9.2015, tại thôn Thanh Huy 1, Hoài và Châu cùng một số thanh niên địa phương sử dụng hung khí đánh nhau với nhóm thanh niên thị trấn Tuy Phước.
Hậu quả, Huỳnh Trọng Khánh thuộc nhóm thị trấn Tuy Phước bị Nguyễn Tây (đang bị tạm giam) thuộc nhóm Phước An dùng phảng chém bị thương tích 31%.
Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Tuy Phước khởi tố 6 bị can, tạm giam 2 người, 4 người còn lại trong đó có Hoài và Châu trong quá trình điều tra được tại ngoại.
THÁI VĂN