Hội Đồng hương Bình Định tại TP Hồ Chí Minh đại hội nhiệm kỳ III
Sáng 30.10, Hội Đồng hương Bình Định tại TP Hồ Chí Minh đã tổ chức Đại hội lần thứ III (nhiệm kỳ 2017 - 2021).
Theo kế hoạch, nhiệm kỳ mới, Hội sẽ tổ chức nhiều hoạt động như Ngày hội Người Bình Định, trao học bổng Quỹ Quang Trung, họp mặt CLB Doanh nhân, Hội trại Sinh viên Bình Định… nhằm tạo sự gắn kết, tương thân tương ái giữa những người Bình Định đang sống và làm việc tại TP Hồ Chí Minh với nhau, cũng như làm cầu nối giữa đồng hương với quê nhà.
Ban chấp hành Hội Đồng hương Bình Định tại TP Hồ Chí Minh nhiệm kỳ 2017 - 2021 ra mắt.
Đại hội đã bầu Ban chấp hành khóa III (nhiệm kỳ 2017-2021) gồm 30 thành viên, do ông Hoàng Cảnh làm Chủ tịch.
Trước đó, Thường trực CLB Doanh nghiệp Bình Định tại TP Hồ Chí Minh cũng đã bầu ông Nguyễn Đình Trung, Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng giám đốc Công ty CP Đầu tư kinh doanh địa ốc Hưng Thịnh, làm Chủ tịch CLB Doanh nhân Bình Định tại TP Hồ Chí Minh.
AN NGUYÊN