Kỳ họp thứ 6 HĐND tỉnh (khóa XI):
Sẽ lấy phiếu tín nhiệm đối với những người giữ chức vụ do HĐND tỉnh bầu
(BĐ) - Ngày 16.7, Thường trực HĐND tỉnh tổ chức họp báo về kỳ họp thứ 6 HĐND tỉnh (khóa XI). Đồng chí Võ Vinh Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, chủ trì cuộc họp.
Theo dự kiến, kỳ họp thứ 6 HĐND tỉnh sẽ diễn ra trong 3,5 ngày, từ ngày 23 - 26.7, tại TP Quy Nhơn. Kỳ họp sẽ thông qua 10 báo cáo và 11 tờ trình, trong đó đáng chú ý là: Báo cáo đánh giá tình hình KT-XH 6 tháng đầu năm và nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2013; Thông báo công tác Mặt trận tham gia xây dựng chính quyền 6 tháng đầu năm 2013 và một số ý kiến, kiến nghị với kỳ họp; Tờ trình về việc sửa đổi, bổ sung Nghị quyết số 27/2011/NQ-HĐND ngày 18.8.2011 của HĐND tỉnh về việc chuyển đổi các trường mầm non bán công, dân lập sang trường mầm non công lập hoạt động theo cơ chế tự chủ về tài chính; Tờ trình về việc ban hành chính sách hỗ trợ thực hiện kiên cố hóa kênh mương, kênh mương nội đồng giai đoạn 2013 - 2015 tỉnh Bình Định... Đặc biệt, nội dung đáng chú ý nhất của kỳ họp này là tiến hành lấy phiếu tín nhiệm đối với những người giữ chức vụ do HĐND tỉnh bầu.
Diễn biến phiên khai mạc kỳ họp, các phiên họp tại hội trường với nội dung trình bày các báo cáo, tờ trình, chất vấn, trả lời chất vấn và phiên bế mạc kỳ họp sẽ được truyền trực tiếp trên sóng phát thanh và truyền hình của Đài Phát thanh và truyền hình Bình Định.
NGUYÊN SƯƠNG