Sử dụng địa danh Quy Nhơn cho nhãn hiệu “Chả cá Quy Nhơn”
(BĐ)- UBND tỉnh vừa đồng ý cho UBND TP Quy Nhơn sử dụng địa danh “Quy Nhơn” để đăng ký nhãn hiệu chứng nhận “Chả cá Quy Nhơn”cho sản phẩm chả cá. Theo đó, UBND TP Quy Nhơn là chủ sở hữu nhãn hiệu chứng nhận “Chả cá Quy Nhơn”, chịu trách nhiệm đăng ký, xác lập quyền và tổ chức quản lý, sử dụng nhãn hiệu “Chả cá Quy Nhơn”.
Hiện nay, UBND thành phố Quy Nhơn đang tiếp tục thực hiện các bước tiếp theo để đảm bảo tuân thủ các yêu cầu cần thiết, tiến tới xây dựng nhãn hiệu chứng nhận cho sản phẩm chả cá. Việc xây dựng nhãn hiệu chứng nhận “Chả cá Quy Nhơn” nhằm đảm bảo quyền lợi của các cơ sở chế biến chả cá ở Quy Nhơn, tăng giá trị sản phẩm, góp phần phát triển kinh tế của thành phố.
HIỀN MAI