Hỗ trợ 50 triệu đồng cho 5 ngư dân bị nạn trên biển
(BĐ) - Ngày 11.11, đại diện quỹ hỗ trợ ngư dân (QHTND) cùng Đảng ủy Tổng Công ty Thương mại Sài Gòn đã đến thăm và trao 50 triệu đồng hỗ trợ cho 5 ngư dân: Nguyễn Văn Chát, ở thôn Phú Hòa, xã Mỹ Đức và Nguyễn Văn Thãi, ở thôn Vĩnh Lợi 3, xã Mỹ Thành (Phù Mỹ); Phạm Tiết, ở thôn Trường Sơn Đông, xã Tam Quan Bắc và ngư dân Cao Ly ở thôn Thiện Chánh 1 cùng ở xã Tam Quan Bắc; Nguyễn Thị Mỹ Đoan, ở thôn Thạnh Xuân, xã Hoài Hương (Hoài Nhơn) bị nạn trên biển, mỗi ngư dân được hỗ trợ 10 triệu đồng.
Ông Nguyễn Hữu Hào, Giám đốc QHTND tỉnh, cho biết: Thời gian qua, QHTND đã vận động hội viên cùng các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh đóng góp để hỗ trợ ngư dân thường xuyên bám biển khai thác thủy sản ở khu vực quần đảo Hoàng Sa, Trường Sa và một số ngư dân gặp rủi ro trên biển. Số tiền trao tặng cho ngư dân mỗi đợt không lớn nhưng góp phần động viên, giúp ngư dân vượt qua khó khăn trước mắt, tiếp tục ra khơi bám biển khai thác thủy sản và bảo vệ chủ quyền biển đảo của Tổ quốc.
T.SỸ