Ra quân khắc phục thiệt hại mùa mưa lũ tại Tuy Phước, Hoài Ân
(BĐ) - Ngày 12.11, 200 ĐVTN tình nguyện thuộc các đơn vị Đoàn Khối cơ quan tỉnh, Huyện đoàn Tuy Phước, Đoàn thanh niên Công an tỉnh, Đoàn trường ĐH Quang Trung, Đoàn trường ĐH Quy Nhơn, Huyện đoàn Hoài Ân đồng loạt ra quân thực hiện các công trình khắc phục thiệt hại mùa mưa lũ vừa qua như: tháo dỡ các ngôi nhà bị sập, nạo vét kênh mương, khơi thông dòng chảy kênh mương và nạo vét sa bồi thủy phá ở xã Phước Hòa, Tuy Phước và xã Ân Nghĩa, huyện Hoài Ân.
Các ĐVTN tình nguyện thuộc đội thanh niên xung kích mùa mưa lũ của Tỉnh đoàn và các đơn vị trực thuộc. Đây là đợt ra quân thứ 2 của các đội thanh niên tình nguyện nhằm giúp đỡ người dân ở vùng có thiệt hại nặng nề trong đợt mưa lũ đầu tháng 11 vừa qua ổn định cuộc sống.
Anh Lương Đình Tiên, PHó Bí thư Tỉnh đoàn cho biết: “Ngoài các đội thanh niên xung kích mùa mưa lũ của tỉnh, 159 đội thanh niên xung kích mùa mưa lũ trong toàn tỉnh đang nỗ lực cùng chính quyền địa phương có các hoạt động hỗ trợ và giúp đỡ người dân khắc phục thiệt hại; giúp đỡ cũng như kêu gọi các đơn vị, doanh nghiệp trao quà hỗ trợ đến người dân bị thiệt hại nặng nề… ”
H.YẾN