Đưa vào sử dụng tuyến kênh tưới Nam Gò Đậu
Công ty TNHH Khai thác công trình thủy lợi Bình Định và xã Phước Hưng cùng HTXNN Phước Hưng (huyện Tuy Phước) vừa tiến hành nghiệm thu, đưa vào sử dụng tuyến kênh tưới Nam Gò Đậu (ảnh), kinh phí đầu tư hơn 3 tỉ đồng, trong đó UBND xã và HTXNN Phước Hưng đóng góp 1 tỉ đồng.
Tuyến kênh dài 2 km, do Công ty Khai thác công trình thủy lợi quản lý, được xây dựng theo kết cấu bằng bê tông vỏ mỏng đúc sẵn lắp ghép, lòng kênh rộng 0,8 m, chiều cao kênh 1 m, phục vụ tưới tiêu cho gần 300 ha đất sản xuất ở các thôn: Tân Hội, Háo Lễ, Nho Lâm... Công trình hoàn thành kịp thời phục vụ sản xuất Đông Xuân 2016 - 2017.
Tin, ảnh: XUÂN THỨC