TX AN NHƠN:
222 nông dân tham gia học nghề nông nghiệp
Ông Ðoàn Tuấn Sĩ, Phó Trưởng phòng Kinh tế TX An Nhơn, cho biết: Từ nguồn kinh phí đào tạo nghề nông nghiệp trên 561 triệu đồng (kinh phí năm 2015 chuyển sang trên 161 triệu đồng) do UBND thị xã phân bổ trong năm 2016, Phòng Kinh tế thị xã đã phối hợp mở 7 lớp học nghề, gồm 5 lớp nuôi và phòng trị bệnh cho heo, 1 lớp tạo dáng cây cảnh và 1 lớp sửa chữa máy nông nghiệp với 222 học viên là thanh niên nông dân ở các xã Nhơn Mỹ, Nhơn Thọ, Nhơn Lộc, Nhơn Khánh và xã Nhơn Phong.
Ðến nay, đã có 6/7 lớp bế giảng, còn 1 lớp sẽ bế giảng trong tháng 12 này. Kết thúc khóa học học viên được cấp chứng chỉ sơ cấp nghề.
XUÂN THỨC