Tin vắn 3.12
* Ngày 2.12, Phòng GD-ĐT huyện Hoài Nhơn tổ chức cuộc thi KHKT dành cho học sinh THCS năm học 2016 - 2017. Tham gia thi có 24 đề tài của học sinh 18 trường THCS trên địa bàn huyện; tập trung vào 3 nhóm lĩnh vực gồm: cơ khí, kỹ thuật điện; công nghệ sinh học và khoa học thực nghiệm; khoa học xã hội hành vi và phần mềm tin học. Qua hội thi, Phòng GD-ĐT huyện sẽ chọn các đề tài xuất sắc tham dự Cuộc thi KHKT dành cho học sinh THCS cấp tỉnh năm học 2016-2017 do Sở GD-ĐT tổ chức vào quý I năm 2017.
THÁI NGÂN
* Trong tháng 12.2016, Trung tâm Huyết học - Truyền máu (BVĐK tỉnh) sẽ phối hợp với các đơn vị, địa phương trong tỉnh tổ chức 9 đợt hiến máu tình nguyện. Trong đó, có chỉ tiêu cao nhất là đợt hiến máu tình nguyện tổ chức ở Trường Cao đẳng Bình Định vào ngày 17.12, với chỉ tiêu vận động 400 người tham gia, thu được 300 đơn vị máu.
MAI LÂM