Khởi động Tháng bán hàng khuyến mãi, giảm giá năm 2016
(BĐ) - Từ ngày 16.12, chương trình Tháng bán hàng khuyến mãi, giảm giá năm 2016 bắt đầu khởi động. Chương trình do Ban chỉ đạo Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” tỉnh chỉ đạo, Sở Công Thương chủ trì; Trung tâm Xúc tiến thương mại tỉnh phối hợp với các đơn vị, doanh nghiệp, cơ sở sản xuất, kinh doanh liên quan thực hiện.
Chương trình sẽ triển khai đến ngày 31.1.2017; tại các trung tâm thương mại, siêu thị, đại lý, cửa hàng bán lẻ, các chợ truyền thống trên địa bàn TP Quy Nhơn, TX An Nhơn và huyện Hoài Nhơn. Hiện có khoảng hơn 100 doanh nghiệp, cơ sở sản xuất, kinh doanh đã đăng ký tham gia chương trình; với mức giá giảm từ 10 - 30%. Yêu cầu đề ra là: Hàng hóa, dịch vụ khuyến mãi và dùng để khuyến mãi đảm bảo chất lượng như tiêu chuẩn đã đăng ký; có nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng; niêm yết giá và bán hàng đúng giá niêm yết; bán đúng mức giá khuyến mãi, giảm giá với hàng hóa, dịch vụ được khuyến mãi...
VIẾT HIỀN