Tin vắn 22.12
* Sáng 22.12, UBND huyện An Lão đã tổ chức lễ phong tặng danh hiệu vinh dự Nhà nước “Bà mẹ Việt Nam anh hùng” năm 2016 cho mẹ Nguyễn Thị Bỉ (SN 1923; ở thôn Hưng Nhơn Bắc, thị trấn An Lão) có chồng hy sinh trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước và một người con trai hy sinh trên chiến trường Campuchia.
ĐĂNG KHẢNH
* Nhân lễ Giáng sinh 2016, ngày 22.12, Giáo xứ Chánh tòa Quy Nhơn đã tổ chức trao tặng 200 suất quà (200 ngàn đồng/suất gồm gạo, mì tôm, dầu ăn) và thiệp chúc mừng Giáng sinh cho 200 hộ dân có hoàn cảnh khó khăn khăn trên địa bàn TP Quy Nhơn.
H.PHÚC
* Chiều 21.12, Cụm thi đua số 3 thuộc LĐLĐ tỉnh gồm 4 công đoàn ngành Y tế, Viên chức, Giáo dục và Khu kinh tế tỉnh đã tổ chức Hội nghị tổng kết hoạt động công đoàn năm 2016 và triển khai nhiệm vụ năm 2017. Hội nghị đã bầu chọn và đề nghị LĐLĐ tỉnh tặng Cờ thi đua Cụm số 3 năm 2016 cho Công đoàn ngành Y tế tỉnh; lãnh đạo các công đoàn ngành cũng ký kết thi đua gồm 8 nội dung công tác năm 2017.
HOA KHÁ