Hoài Ân: Khen thưởng 3 cá nhân dũng cảm cứu người bị lũ cuốn trôi
Chủ tịch UBND huyện Hoài Ân vừa ký Quyết định khen thưởng 3 cá nhân đã có thành tích đột xuất, xuất sắc cứu người bị nước lũ cuốn trôi, gồm: ông Đỗ Duy Thanh, ông Lê Văn Minh (ở thôn Du Tự, thị trấn Tăng Bạt Hổ) và ông Huỳnh Văn Đủ (ở thôn Thế Thạnh 2, xã Ân Thạnh).
Trước đó, vào sáng 12.12, chị Nguyễn Thị Mỹ (ở thôn Du Tự) đi xe đạp qua cầu cũ Phong Thạnh (xã Ân Thạnh, thị trấn Tăng Bạt Hổ) bị gió cuốn rơi xuống cầu. Trong lúc nước sông đang dâng cao và chảy xiết, 3 ông Thanh, Minh, Đủ đã bơi theo dòng nước gần 1 km cứu vớt, đưa chị Mỹ vào bờ an toàn.
Tống Bình