Trường Đại học Quy Nhơn ra quân chiến dịch tình nguyện hè tại tỉnh Quảng Ngãi
Trong 2 ngày 20 và 21.7, hơn 100 ĐVTN của Đoàn trường Đại học Quy Nhơn đã ra quân thực hiện chiến dịch tình nguyện hè tại thôn Thọ An, xã Bình An, huyện Bình Sơn, tỉnh Quảng Ngãi.
ĐVTN của Trường đã phối hợp với 30 thanh niên người dân tộc Cor thôn Thọ An tiến hành nạo vét rác thải, bùn đất tại 2 km kênh mương nội đồng, đảm bảo đưa nước tưới từ đập dâng về phục vụ gần 20 ha đồng ruộng; hỗ trợ cho người dân làm công trình vệ sinh…Dịp này, Đoàn trường Đại học Quy Nhơn đã tặng 5 suất quà (trị giá 200 ngàn đồng/suất) cho các gia đình chính sách và 40 suất quà (trị giá 120 ngàn đồng/suất) cho các hộ nghèo, trẻ em vượt khó và tổ chức giao lưu văn nghệ với nhân dân thôn Thọ An.
THIÊN TRÚC