Bế giảng lớp đào tạo nghiệp vụ du lịch
(BĐ) - Chiều 30.12, tại TP Quy Nhơn, Trung tâm Thông tin Xúc tiến Du lịch tỉnh (thuộc Sở Du lịch) cùng Trường Cao đẳng Thương mại Đà Nẵng đã phối hợp tổ chức Lễ bế giảng và cấp chứng chỉ chứng nhận tốt nghiệp lớp nghiệp vụ quản trị khách sạn và lớp nghiệp vụ hướng dẫn du lịch cho học viên là cán bộ, nhân viên, sinh viên, người lao động đang làm việc và học tập tại các khách sạn, nhà hàng, doanh nghiệp lữ hành và các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn tỉnh.
Bà Huỳnh Thị Kim Bình, Giám đốc Trung tâm Thông tin xúc tiến du lịch tỉnh (giữa), trao chứng chỉ tốt nghiệp cho các học viên.
Khóa học được tổ chức trong 2 tháng, từ ngày 30.10.2016 và kết thúc ngày 30.12.2016, với 40 học viên. Đến nay khóa học đã hoàn thành các nội dung. Kết quả, tất cả các học viên đều đã tốt nghiệp và được nhận chứng chỉ tốt nghiệp.
Được biết, tỉnh ta đang tập trung phát triển du lịch, đưa du lịch trở thành ngành kinh tế quan trọng của tỉnh, nên đã quan tâm đầu tư về nhiều mặt. Lượng khách du lịch đến Bình Định và thời gian lưu trú lại Bình Định ngày càng tăng, cho thấy Bình Định là điểm đến mới hấp dẫn ở khu vưc miền Trung - Tây Nguyên. Tuy nhiên, một trong những khó khăn của ngành Du lịch tỉnh ta là nhân lực phục vụ cho du lịch còn yếu và thiếu, chưa đáp ứng yêu cầu phát triển. Vì vậy, tập trung tổ chức đào tạo, nâng cao chất lượng nguồn nhân lực du lịch là một nhiệm vụ quan trọng trong chiến lược phát triển du lịch của tỉnh.
N.V