3,8 tỷ đồng mua bàn ghế học sinh và máy vi tính cung cấp cho các trường vùng lũ
(BĐ) - Ngày 4.1, Giám đốc Sở GD&ĐT Đào Đức Tuấn cho biết, thực hiện chỉ đạo của UBND tỉnh, Sở đã hoàn tất các thủ tục mua sắm 717 bộ bàn ghế học sinh cùng 110 bộ máy vi tính trang bị cho các trường học đang thiếu bàn ghế, máy vi tính phục vụ dạy-học.
Căn cứ vào báo cáo thiệt hại sau mưa lũ của các đơn vị, Sở đã lên kế hoạch phân bổ 3 bộ máy vi tính cùng 174 bộ bàn ghế cho các trường THPT, và chuyển số còn lại về phòng GD&ĐT các huyện Tuy Phước, An Nhơn, Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Ân để phòng phân bổ cho các trường tiểu học, THCS trên địa bàn.
Tổng kinh phí mua sắm đợt này là 3,8 tỷ đồng, lấy từ nguồn hỗ trợ của Công ty CP thực phẩm dinh dưỡng Nutifood.
NGỌC TÚ