3 thí sinh Bình Ðịnh đỗ thủ khoa đại học
(BĐ) - Ngày 24.7, Trường ĐH Kiến trúc TP HCM đã công bố điểm thi ĐH năm 2013. Thủ khoa của trường là thí sinh Hồ Gia Phúc, thi vào ngành kỹ thuật xây dựng, khối A, đạt 26,5 điểm (Toán 9; Lý 7,75; Hóa 9,5). Hồ Gia Phúc là học sinh lớp chuyên Toán Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, TP Quy Nhơn. Ngoài đăng ký thi khối A vào Trường ĐH Kiến trúc TP HCM, Hồ Gia Phúc còn đăng ký thi khối B vào Trường ĐH Y Dược TP HCM.
Gia đình của Hồ Gia Phúc sống trong căn nhà nhỏ tại số 29/1 Đống Đa, tổ 2, KV 1, phường Thị Nại (TP Quy Nhơn), bố là giáo viên tiếng Anh THCS, mẹ là giáo viên tiểu học. Nhà có 4 chị em, người chị đầu là Hồ Thị Mỹ Ngân đang là sinh viên năm ba Trường ĐH Y Dược TP HCM, chị kề là Hồ Thị Ngọc Châu đang là sinh viên năm nhất Trường ĐH Kiến trúc TP HCM và em út Hồ Gia Quang đang học lớp 8.
* Nguyễn Đức Nguyên (học sinh Trường THPT Quốc học Quy Nhơn) và Trần Thanh Khuê (học sinh Trường THPT số 1 Phù Cát) là 2 trong 4 thủ khoa đạt 26,5 điểm của Đại học Luật TP Hồ Chí Minh trong kỳ thi tuyển sinh ĐH,CĐ năm 2013. Nguyễn Đức Nguyên thi khối A đạt điểm 3 môn Toán, Lý , Hóa lần lượt là 8,5 - 9 - 8,75; Trần Thanh Khuê thi khối A đạt điểm 3 môn là 9 - 7,25 - 10.
NGUYỄN PHÚC-THIÊN TRÚC
Rất tự hào, ngưỡng mộ và đáng khâm phục những người con đất võ trời văn ở Bình Định. Chúc các bạn phát huy những khả năng vốn có trong giảng đường Đại học nhé.