PHƯỜNG NHƠN PHÚ: 50 hộ dân được hỗ trợ tái sản xuất
(BĐ) - Ngày 14.1, Liên minh Bỉ - Việt phối hợp với Hội CTĐ tỉnh và UBND phường Nhơn Phú (TP Quy Nhơn) đã trao hỗ trợ vật nuôi giúp bà con bị ảnh hưởng bởi lũ lụt tái sản xuất.
Người dân phường Nhơn Phú chia sẻ niềm vui nhận con giống với nhà tài trợ.
Có 50 hộ dân ở phường Nhơn Phú được hưởng lợi từ chương trình. Đây đều là những hộ nghèo, hộ có vật nuôi bị chết, cuốn trôi trong lũ. Mỗi hộ được hỗ trợ vật nuôi theo nhu cầu của gia đình. Trong đó, 23 hộ được hỗ trợ gà (mỗi suất gồm 100 con gà con và 7 bao thực phẩm), 20 hộ được hỗ trợ heo (mỗi suất gồm 2 con heo) và 7 hộ được hỗ trợ mua bò. Trị giá hỗ trợ là 4 triệu đồng/hộ. Tổng giá trị tài trợ là 200 triệu đồng.
N.M