BẾN XE TÂY SƠN: Sẵn sàng phục vụ hành khách dịp Tết Đinh Dậu
Bến xe khách Tây Sơn hiện có 27 đầu xe thuộc 7 đơn vị vận tải. Trong năm 2016, Bến xe đã tổ chức vận chuyển khoảng 90.000 lượt hành khách đi các tuyến, chủ yếu là tuyến TP Hồ Chí Minh. Trung bình mỗi ngày có 6 chuyến xe xuất bến, 1 chuyến đi Đắk Lắk và 5 chuyến đi TP Hồ Chí Minh, với tổng số khoảng 250 hành khách. Từ nay đến tháng 2.2017, do nhu cầu đi lại của người dân tăng cao, Bến xe Tây Sơn đã chủ động tăng cường xe để vận chuyển, giải tỏa hành khách, nhất là những ngày cao điểm trước và sau Tết Nguyên đán Đinh Dậu - 2017.
Hành khách lên xe ở bến xe Tây Sơn. Ảnh: H.C
HOÀNG CHI