Vietravel Quy Nhơn tặng 200 phần quà hỗ trợ hộ nghèo huyện Hoài Nhơn
(BĐ) - Ngày 15.1, Công ty Du lịch Vietravel - Chi nhánh Quy Nhơn đã phối hợp với một số doanh nghiệp đến thăm và trao tặng 200 suất quà tết (tổng giá trị 70 triệu đồng) cho người dân xã Hoài Thanh, Hoài Thanh Tây, Hoài Phú và Hoài Hảo - huyện Hoài Nhơn, nhằm góp phần mang đến một cái Tết ấm áp, an lành cho các gia đình chính sách, hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại địa phương.
Bà Hoàng Thị Thu Sen, Giám đốc Chi nhánh Vietravel Quy Nhơn (ngoài cùng bên trái), tặng quà tết cho hộ nghèo ở xã Hoài Hảo - Hoài Nhơn.
Chương trình tặng quà tết vì người nghèo là hoạt động thường niên đã được Vietravel Quy Nhơn duy trì thực hiện trong nhiều năm qua. Mỗi suất quà gồm các nhu yếu phẩm, bánh kẹo, lời chúc năm mới tốt đẹp nhất của CBNV Vietravel gửi đến các hộ nghèo. Năm nay Bình Định đã chịu thiệt hại nặng nề do mưa lũ liên tiếp nên đời sống của người dân càng trở nên khó khăn. Chính vì vậy, những phần quà Tết càng mang ý nghĩa thiết thực hơn.
Bà Hoàng Thị Thu Sen, Giám đốc Chi nhánh Vietravel Quy Nhơn cho biết: “Chương trình tặng quà tết vì người nghèo là hoạt động xã hội mà chúng tôi luôn duy trì thực hiện nhiều năm nay. Thông qua chương trình, Vietravel Quy Nhơn mong muốn sẽ góp phần mang hương vị xuân ấm áp đến cho các hộ gia đình khó khăn, hy vọng bà con có thêm điều kiện đón Tết thật ý nghĩa”.
NGUYÊN VŨ