Khối Sản xuất, kinh doanh và Dịch vụ Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh:
Triển khai phương hướng, nhiệm vụ thi đua trong năm 2017
(BĐ) - Chiều 19.1, tại TP Quy Nhơn, Khối Sản xuất, kinh doanh và Dịch vụ Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh đã tổ chức tổng kết phong trào thi đua năm 2016 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2017 (ảnh).
Trong năm 2016, các đơn vị trong khối đã nỗ lực phấn đấu, vượt qua mọi khó khăn, thách thức, đảm bảo sản xuất, kinh doanh mang lại hiệu quả cao. Đáng ghi nhận là các phong trào thi đua tại các đơn vị, doanh nghiệp đã tạo khí thế thi đua sôi nổi, tạo động lực để hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch đề ra. Điển hình là Công ty Điện lực Bình Định đạt doanh thu gần 2.500 tỉ đồng, tăng 12,76% so với năm 2015; Công ty Thủy điện An Khê - Ka Nak đạt mức doanh thu trên 529 tỉ đồng, nộp ngân sách nhà nước 102,6 tỉ đồng; Công ty Xăng dầu Bình Định đạt mức doanh thu 1.560 tỉ đồng, nộp ngân sách 396 tỉ đồng…
Bên cạnh công tác thi đua sản xuất, kinh doanh, các đơn vị trong khối còn đặc biệt quan tâm đến công tác đền ơn đáp nghĩa, từ thiện nhân đạo... Trong năm 2016, các đơn vị trong khối đã quyên góp hơn 10 tỉ đồng để hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa; tặng quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, trẻ em khuyết tật, học sinh nghèo vượt khó học giỏi... Đặc biệt, gần đây nhất là các doanh nghiệp trong khối đã tích cực quyên góp ủng hộ đồng bào bị thiệt hại do lũ lụt gây ra trên địa bàn tỉnh.
Tại Hội nghị, lãnh đạo các đơn vị trong khối đã ký kết giao ước thi đua năm 2017, đồng thời đề ra các phương hướng, nhiệm vụ sản xuất, kinh doanh trong thời gian tới.
Tin ảnh NGUYỄN HÂN