Khách sạn Hải Âu - Quy Nhơn:
Tặng quà “Tết vì người nghèo” tại Vĩnh Thạnh
(BĐ) - Sáng 21.1, tập thể cán bộ, nhân viên Khách sạn Hải Âu - Quy Nhơn (thuộc Công ty cổ phần Xây dựng 47) phối hợp với gia đình Việt kiều Long & Ly từ Hoa Kỳ đã đến thăm và tặng 400 suất quà (gồm các nhu yếu phẩm: gạo, mắm, dầu ăn, đường, bột ngọt…, mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng, tổng trị giá 80 triệu đồng) cho các hộ nghèo, hộ khó khăn tại 2 xã Vĩnh Hảo, Vĩnh Hiệp - huyện Vĩnh Thạnh.
CBNV Khách sạn Hải Âu tặng quà tại xã Vĩnh Hiệp.
Những phần quà tuy giá trị không lớn nhưng mang ý nghĩa thiết thực, thể hiện tấm lòng của tập thể cán bộ, nhân viên Khách sạn Hải Âu gửi đến đồng bào nhân dịp Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, nhằm chia sẻ phần nào những khó khăn, giúp các hộ nghèo vùng cao đón một cái Tết cổ truyền thật ấm cúng.
NGUYÊN VŨ