Khám bệnh và tặng quà Tết vùng lũ Tuy Phước 480 triệu đồng
Ngày 21.1, Đoàn Y Bác sĩ Bệnh viện Quận 2, Tổng Công ty công nghiệp Sài Gòn, Công ty IMEXPHARM và các mạnh thường quân đã đến khám bệnh và tặng 600 suất quà Tết cho 600 hộ đồng bào vùng lũ Tuy Phước (mỗi suất quà 800 ngàn đồng, gồm: thuốc tây, mì tôm, các nhu yếu phẩm khác và 500 ngàn đồng tiền mặt). Trong đó, khám bệnh tại xã Phước Nghĩa và tặng 300 suất quà cho 300 hộ và xã Phước Thắng 300 suất cho 300 hộ, các hộ trên là hộ nghèo, người già khó khăn, hộ gia đình có người bị bệnh, bị thiệt hại trong lũ.
Bệnh viện Quận 2 – Tổng Công ty công nghiệp Sài Gòn – Công ty IMEXPHARM và các mạnh thường quân khám bệnh tặng quà Tết vùng lũ Tuy Phước. Ảnh Xuân Thức
Ngoài ra đoàn cũng đến thăm 3 hộ gia đình có người thiệt mạng trong lũ ở xã Phước Thắng, tặng mỗi hộ 1 triệu đồng tiền mặt. Với tổng giá trị quà tặng 480 triệu triệu đồng.
XUÂN THỨC