Trao quà Tết cho người nghèo
* Hưởng ứng phong trào “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam” 2017, sáng 22.1, Hội CTĐ tỉnh đã thăm, tặng 200 suất quà Tết (mỗi suất gồm 100 ngàn đồng tiền quà và 400 ngàn đồng tiền mặt) cho các hộ nghèo xã Canh Liên, huyện Vân Canh. Tổng giá trị quà tặng 100 triệu đồng, do Tổng công ty CP Đầu tư và Phát triển Hải Sơn - Tổng công ty 86 tài trợ thông qua Hội CTĐ tỉnh Hà Nam.
Trước đó, ngày 21.1, cũng từ nguồn tài trợ của Tổng công ty CP Đầu tư và Phát triển Hải Sơn - Tổng công ty 86, Hội CTĐ tỉnh đã trao 180 suất quà Tết trị giá tương tự cho 180 hộ nghèo dân tộc thiểu số tại xã An Vinh, huyện An Lão.
NGUYỄN MUỘI
* Chiều 22.1, Liên đoàn Lao động tỉnh Đắk Lắk đã trao 50 triệu đồng cho Liên đoàn Lao động tỉnh Bình Định để hỗ trợ cho đoàn viên, công nhân, viên chức - lao động bị thiệt hại do các đợt lũ lụt vừa qua trên địa bàn tỉnh.
ÁNH NGUYỆT
* Sáng 22.1, thông qua Tỉnh đoàn Bình Định và Xã đoàn Phước Thắng (huyện Tuy Phước), MC Phan Anh cùng những người bạn đã thăm và tặng 416 suất quà Tết (trị giá 550 ngàn đồng/suất) cho các hộ nghèo, cận nghèo của xã Phước Thắng bị thiệt hại do lũ lụt.
XUÂN THỨC
* Đến ngày 22.1, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh và các đồn biên phòng trực thuộc phối hợp với chính quyền địa phương khu vực biên giới biển của tỉnh đã cấp phát 20 tấn gạo đỏ lửa, 70 suất quà trị giá 400 ngàn đồng/suất và 30 suất trị giá 1 triệu đồng/suất cho các hộ nghèo, cận nghèo, người già neo đơn và hộ bị thiệt hại trực tiếp do lũ, thiên tai năm 2016 trên khu vực biên giới biển của tỉnh; tặng 44 suất quà của chương trình Nâng bước em đến trường (500 ngàn đồng/suất), nhằm góp phần hỗ trợ đồng bào khu vực biên giới biển của tỉnh vui Xuân, đón Tết cổ truyền.
CÔNG CƯỜNG
* Thực hiện chương trình “Xuân yêu thương - Tết cho bạn nghèo”, ngày 22.1, Đoàn Trường THPT Tam Quan (huyện Hoài Nhơn) đã đến thăm, chúc Tết và tặng quà trị giá 500 ngàn đồng/suất cho 24 học sinh của trường có hoàn cảnh khó khăn, vươn lên trong học tập.
* Ngày 22.1, thông qua Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, tăng ni hệ phái khất sĩ tỉnh Bình Định đã đến thăm và tặng 500 phần quà Tết cho 500 hộ gia đình bị thiệt hại do mưa lũ ở xã Phước Hòa (huyện Tuy Phước). Tổng giá trị quà tặng 150 triệu đồng do tăng ni và các phật tử đóng góp ủng hộ đồng bào vùng lũ.
* Chiều 21.1, tại thị trấn Tam Quan (huyện Hoài Nhơn), thông qua vận động của Hội CTĐ tỉnh, chùa Thường Quang (quận 8, TP Hồ Chí Minh) đã hỗ trợ 150 suất quà (trị giá 500 ngàn đồng/suất) cho người nghèo, cận nghèo, khuyết tật nghèo trên địa bàn thị trấn.
THÁI NGÂN