Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng thăm và tặng quà các đơn vị thực hiện nhiệm vụ trong dịp Tết
(BĐ) - Sáng 23.1, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã đi thăm và tặng quà các đơn vị thực hiện nhiệm vụ trong dịp Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017. Cùng đi có đại diện Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, HĐND tỉnh, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng tỉnh, Sở LĐ-TB&XH.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng thăm hỏi người khuyết tật ở Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội Bình Định.
Tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội Bình Định (TX An Nhơn), Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã nghe báo cáo tình hình tiếp nhận, quản lý, chăm sóc và nuôi dưỡng đối tượng bảo trợ xã hội của Trung tâm. Hiện nay, Trung tâm đang chăm sóc 105 người già neo đơn, người khuyết tật, người lang thang, trẻ mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt không nơi nương tựa. Chủ tịch đã đến tận nơi ở để thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của các đối tượng.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng (phải) tặng quà cho Hải đoàn 48.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng ghi nhận và biểu dương cán bộ, nhân viên Trung tâm đã nỗ lực khắc phục khó khăn, chăm sóc tốt các đối tượng bảo trợ xã hội. Đồng chí cũng cho biết sẽ kêu gọi các nhà hảo tâm để có thêm nguồn hỗ trợ cho Trung tâm trong thời gian tới.
Đến thăm Hải đoàn Biên phòng 48 và Quân cảng Hải quân Quy Nhơn (cùng đóng trên địa bàn TP Quy Nhơn), Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã đánh giá cao những kết quả các đơn vị đã đạt được, nhất là bảo vệ vững chắc chủ quyền lãnh hải cũng như phòng, chống buôn lậu, gian lận thương mại trên biển.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng (trái) tặng quà cho Quân cảng Hải quân Quy Nhơn.
Nhân dịp Tết Đinh Dậu 2017 sắp tới, Chủ tịch Hồ Quốc Dũng gửi lời chúc sức khỏe đến toàn thể lãnh đạo, cán bộ, chiến sĩ và chúc các đơn vị đạt nhiều thắng lợi trong năm mới. Đại diện các đơn vị cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh và hứa sẽ tiếp tục nỗ lực khắc phục khó khăn, đoàn kết, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần vào sự phát triển chung của tỉnh nhà.
NGUYỄN VĂN TRANG