Tặng quà cho gia đình chính sách và hộ nghèo vùng lũ
* Tổ chức Xuân yêu thương cho bệnh nhân phong
(BĐ) - Tối 22.1, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh tổ chức Chương trình Xuân yêu thương cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa.
Cụ thể, đoàn đã trao 30 phần quà cho bệnh nhân nghèo đang điều trị tại khu khám đa khoa Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa. Mỗi phần quà gồm sữa, bánh chưng và tiền mặt 200 ngàn đồng; trị giá 315 ngàn đồng/phần. Hội cũng tặng quà cho 97 cụ già neo đơn tại Lão khoa của Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa. Mỗi phần quà gồm 1 cây bánh tét, 1 hộp bánh và 100 ngàn đồng tiền mặt, trị giá 190 ngàn đồng/phần.
Các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy: Phan Phi Hổ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh (bìa trái), Nguyễn Giờ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy (hàng sau) trao quà cho gia đình bệnh nhân phong.
Ngoài ra, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh tổ chức đêm văn nghệ Xuân yêu thương cho bệnh nhân phong và người nhà tại Làng Phong Quy Hòa. Đồng thời, tặng 256 phần quà cho các gia đình bệnh nhân mắc bệnh phong; mỗi phần gồm bánh tét, 1 hộp bánh và tiền mặt 200 ngàn đồng.
Tổng giá trị của Chương trình Xuân yêu thương tại Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa hơn 127 triệu đồng, từ nguồn đóng góp của Hội Nữ doanh nhân tỉnh, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh và nguồn vận động được của Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh.
NGUYỄN MUỘI
* Công ty CP Cảng Quy Nhơn trao 116 suất quà cho Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh
(BĐ) - Nhân Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, ngày 23.1, Công ty CP Cảng Quy thăm và tặng quà cho Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh (phường Bình Định, TX An Nhơn).
Đại diện Công ty CP Cảng Quy Nhơn trao quà cho người già neo đơn tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh.
Cụ thể, Công ty đã trao 116 suất quà cho người già neo đơn, người khuyết tật đặc biệt nặng, trẻ mồ côi khuyết tật và một số cán bộ trực tiếp chăm sóc đối tượng. Mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng, gồm 300 ngàn đồng tiền quà và 200 ngàn đồng tiền mặt. Đồng thời tặng cho Ban giám đốc Trung tâm 5 triệu đồng. Tổng giá trị quà tặng là 63 triệu đồng.
Được biết, dịp Tết Nguyên đán, công ty cũng thăm và tặng quà Tết cho 7 Bà mẹ Việt Nam anh hùng theo mức 5 triệu đồng/mẹ. Tổng giám đốc Công ty CP Cảng Quy Nhơn còn tặng mỗi Bà mẹ 1 nồi cơm điện và chăn ấm.
Trước đó, Công ty CP Cảng Quy Nhơn cũng hỗ trợ tỉnh nhà 1 tỉ đồng để thực hiện cứu trợ lũ lụt; đồng thời, chi hỗ trợ cho 71 gia đình công nhân trong Cảng bị thiệt hại do lũ lụt với tổng giá trị 220 triệu đồng.
* BIDV chi nhánh Bình Định trao quà cho người yếu thế Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh
(BĐ) - Nhân Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, ngày 23.1, Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) - chi nhánh Bình Định đã thăm và tặng quà cho các đối tượng yếu thế tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh (phường Bình Định, TX An Nhơn).
Đại diện BIDV chi nhánh Bình Định tặng quà cho trẻ mồ côi khuyết tật tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh.
Cụ thể, đoàn đã trao 110 suất quà cho người già neo đơn, người khuyết tật đặc biệt nặng, trẻ mồ côi khuyết tật tại Trung tâm. Mỗi suất quà trị giá 140 ngàn đồng. Tổng giá trị quà tặng là 14,5 triệu đồng, do các cán bộ, nhân viên, Công đoàn BIDV chi nhánh Bình Định đóng góp.
HÀ THANH
* MC Phan Anh tặng 2.384 suất quà Tết cho đồng bào nghèo vùng lũ An Nhơn, Phù Cát, Phù Mỹ
Nhóm MC Phan Anh tặng quà vùng lũ An Nhơn. Ảnh Xuân Thức
Ngày 22 và 23.1, thông qua Tỉnh đoàn Bình Định, MC Phan Anh cùng những người bạn đến vùng lũ phường Nhơn Hòa, xã Nhơn Mỹ (TX An Nhơn); xã Cát Lâm, Cát Sơn (huyện Phù Cát); xã Mỹ Chánh, Mỹ Tài (huyện Phù Mỹ) thăm và tặng 2.384 suất quà Tết cho các hộ nghèo, cận nghèo của các địa phương trên bị thiệt hại do thiên tai. Mỗi suất quà trị giá 550.000 đồng, trong đó tiền mặt 500 ngàn đồng, phần quà 50 ngàn đồng. Với tổng giá trị quà tặng hơn 1 tỉ 311 triệu đồng.
XUÂN THỨC
* Hội chữ thập đỏ và BĐBP thăm tặng quà cho hộ nghèo, mẹ Việt Nam anh hùng
Nhân dịp xuân Đinh Dậu 2017, ngày 23.1, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh và Hội chữ thập đỏ tỉnh Bình Định phối hợp với Đồn Biên phòng Đề Gi thuộc BĐBP tỉnh đã tổ chức tặng 100 suất quà (mỗi suất 300 ngàn đồng) gồm bánh, kẹo và 200 ngàn tiền mặt cho các hộ gia đình nghèo đặc biệt khó khăn ở 2 xã Cát Thành và Cát Khánh, huyện Phù Cát, với tổng số tiền là 30 triệu đồng.
Bộ chỉ huy BĐBP thăm tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng Tô Thị Ấm.
Cũng trong dịp này Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Bình Định, đã đến thăm tặng quà cho Huyện ủy, UBND huyện Phù Mỹ, Phù Cát và thăm, tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng Tô Thị Ấm có hai người con trai là Phạm Thanh Hải và Phạm Ngọc Lễ đã hy sinh trong cuộc kháng chiến chống mỹ cứu nước. Hiện nay mẹ đang sống một mình tại xã Cát Tài, huyện Phù Cát. Đây là hoạt động nhằm tri ân đối với gia đình có công cách mạng của cán bộ, chiến sĩ BĐBP tỉnh.
Công Cường - Thanh Bình
* Công ty Cổ phần sản xuất Thương mại xuất nhập khẩu Viễn Thông A tặng quà thị trấn Bồng Sơn
Chiều 22.1, Công ty Cổ phần sản xuất Thương mại xuất nhập khẩu Viễn Thông A- thành phố Hồ Chí Minh, chi nhánh tại Hoài Nhơn tổ chức “Chương trình chiến dịch kết nối yêu thương, chia sẻ khó khăn cùng bà con Hoài Nhơn” với bà con nghèo và người khuyết tật trên địa bàn thị trấn Bồng Sơn, qua đó công ty đã trao 100 suất quà bằng tiền mặt cho bà con, mỗi suất 500 ngàn đồng.
Diệp Bảo Sương
* Sáng 23.1, Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) - Chi nhánh Bình Định phối hợp Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và huyện Vĩnh Thạnh đã thăm và tặng 150 suất quà (trị giá 500 ngàn đồng/suất) cho các hộ nghèo, hộ đặc biệt khó khăn, hộ đồng bào dân tộc thiểu số ở các xã Vĩnh Thịnh, Vĩnh Thuận, Vĩnh Hòa, huyện Vĩnh Thạnh (mỗi xã 50 suất). Tổng giá trị quà tặng 75 triệu đồng.
THANH MINH
* Chiều 23.1, Công ty CP Cấp thoát nước Bình Định phối hợp cùng Công ty TNHH Cấp nước Hà Lan (huyện Cần Duộc, tỉnh Long An) đã cấp phát 150 suất quà (300 ngàn đồng/suất)cho các hộ bị thiệt hại do các đợt mưa lũ trong năm 2016 ở 2 xã Nhơn Khánh, Nhơn Lộc (TX An Nhơn).
CAO NGUYÊN
* Sáng 22.1, Công ty CP Môi trường và Đô thị Quy Nhơn đã đến thăm và tặng 50 suất quà (trị giá 400 ngàn đồng/suất) cho hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của xã Phước Mỹ, TP Quy Nhơn.
AN NAM