Thành ủy Quy Nhơn trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng đợt 3.2
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 87 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3.2.1930 - 3.2.2017), chiều 23.1, Ban Thường vụ Thành ủy Quy Nhơn tổ chức Lễ trao tặng và truy tặng Huy hiệu 70, 60, 55, 50, 45 năm tuổi Đảng đợt 3.2.2017.
Tại buổi lễ, Ban Thường vụ Thành ủy Quy Nhơn đã trao tặng và truy tặng Huy hiệu Đảng cho 47 đảng viên thuộc Đảng bộ thành phố, trong đó có 3 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 70 năm, 1 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 60 năm, 6 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 55 năm và 11 đảng viên được truy tặng Huy hiệu Đảng 55 năm, 18 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 50 năm, 8 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 45 năm.
Trao tặng Huy hiệu Đảng 70 năm tuổi Đảng cho các đảng viên.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Quy Nhơn, khẳng định việc Đảng trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên là sự ghi nhận quá trình phấn đấu, đóng góp cho sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc. Đây không chỉ là niềm vinh dự, tự hào của cá nhân mỗi đảng viên mà còn là vinh dự của Đảng bộ, của những đảng viên viên ưu tú, có nhiều đóng góp vào sự phát triển của, thành phố, tỉnh và đất nước. Nhân dịp đón Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, Bí thư Thành ủy Quy Nhơn chúc các đảng viên được tặng Huy hiệu Đảng luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, gia đình an khang thịnh vượng.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC