Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh thăm đơn vị làm nhiệm vụ trong Tết
(BĐ) - Nhân Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, chiều 23.1, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh dẫn đầu đoàn công tác đến thăm và tặng quà 2 đơn vị làm nhiệm vụ trong Tết: Trung tâm Y tế Vĩnh Thạnh và Bảo tàng Quang Trung.
Tại Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thạnh, đồng chí Nguyễn Tuấn Thanh đã nghe báo cáo của Giám đốc Trung tâm. Trung tâm Y tế huyện hiện có 54 bệnh nhân đang điều trị nội trú. Trong 3 ngày qua, Trung tâm y tế đã tiếp nhận 6 trường hợp tai nạn giao thông, trong đó có 3 trường hợp đã chuyển viện. Trước đó, Trung tâm đã thành lập các đoàn khám bệnh tập trung, trực tiếp về các làng, thôn vùng cao để khám bệnh, tư vấn sức khỏe cho bà con.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh (giữa) thăm hỏi, động viên bệnh nhân đang điều trị tại Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thạnh.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, đồng chí Nguyễn Tuấn Thanh yêu cầu Trung tâm y tế huyện Vĩnh Thạnh chuẩn bị các điều kiện cần thiết để đảm bảo công tác trực, khám chữa bệnh ngày Tết, nhất là công tác cấp cứu khẩn cấp. Đồng chí cũng chúc đội ngũ lãnh đạo, nhân viên y tế tại Trung tâm một năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Dịp này, đồng chí cũng trực tiếp thăm hỏi và động viên một số bệnh nhân đang điều trị tại trung tâm.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh duyệt văn nghệ chào mừng tại Lễ hội Đống Đa.
Tại Bảo tàng Quang Trung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu chính quyền huyện Tây Sơn và toàn thể lãnh đạo, cán bộ, nhân viên Bảo tàng nỗ lực hoàn thành công tác phục vụ khách tham quan dịp Tết, đảm bảo an ninh trật tự và vệ sinh môi trường... Đồng chí gửi gắm mong muốn Bảo tàng Quang Trung xây dựng các hoạt động tại Lễ hội Đống Đa năm nay thêm phần mới mẻ và ấn tượng hơn. Dịp này, đồng chí cũng trực tiếp dự và duyệt các tiết mục văn nghệ chào mừng tại Lễ hội Đống Đa.
NGUYỄN MUỘI