TIN VẮN NGÀY 23.1
* UBND tỉnh vừa có văn bản chấp thuận chủ trương cho phép Công ty TNHH Đá An Thịnh nghiên cứu xây dựng nhà máy chế biến đá thủ công, mỹ nghệ và ốp lát tại thôn Ngọc Thạnh 2, xã Phước An, huyện Tuy Phước. Nhà máy có công suất dự kiến 3.000 sản phẩm/năm, tổng vốn đầu tư 7 tỉ đồng; dự kiến sẽ đi vào hoạt động khoảng tháng 8.2017.
N. HÂN
* UBND huyện Tuy Phước vừa ra Quyết định xử phạt vi phạm hành chính 3 cơ sở trên địa bàn huyện về hành vi vi phạm các quy định về vệ sinh, an toàn thực phẩm, với tổng số tiền gần 14,8 triệu đồng. Đây là các cơ sở bị phát hiện trong đợt kiểm tra vệ sinh, an toàn thực phẩm dịp Tết Nguyên đán 2017 (từ ngày 16 -20.1).
XUÂN VINH
* Liên danh Công ty CP Đầu tư Phát triển Dịch vụ Miền Bắc và Công ty CP Dịch vụ Đô thị An Nhơn vừa được UBND tỉnh chấp thuận chủ trương đầu tư Dự án Khu dân cư Đông Bàn Thành tại phường Đập Đá (TX An Nhơn). Dự án có tổng đầu tư 721 tỉ đồng, xây dựng trên diện tích trên 10 ha gồm xây dựng hệ thống giao thông, cấp thoát nước, cấp điện, cây xanh… Dự kiến quý IV.2020, dự án sẽ hoàn thành.
N. QUÝ
* Theo Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Công an tỉnh, từ ngày 16.12.2016-20.1.2017, toàn tỉnh xảy ra 25 vụ TNGT, làm chết 18 người, bị thương 11 người; so với tháng liền kề trước đó của năm 2016, tăng 7 vụ, tăng 10 người chết, giảm 4 người bị thương. Trong đó, TNGT nghiêm trọng xảy ra 17 vụ, làm chết 17 người, bị thương 4 người. Được biết, trong thời gian trên, lực lượng Cảnh sát giao thông toàn tỉnh đã tổ chức trên 1.000 ca tuần tra kiểm soát; phát hiện và xử lý trên 3.600 trường hợp vi phạm.
K.ANH