Hoài Nhơn: Bàn giao nhà tình nghĩa cho gia đình thương binh có người bị lũ cuốn trôi
Chiều 24.1, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Hoài Nhơn đã tổ chức bàn giao nhà tình nghĩa cho cụ Trần Xuân Rạng, là thương binh 2/4 ở thôn Tăng Long 2, xã Tam Quan Nam.
Được biết, trong đợt mưa lũ tháng 12 vừa qua, anh Trần Văn Mẫn, 21 tuổi là cháu ngoại của cụ Trần Xuân Rạng không may bị lũ cuốn trôi chết. Bên cạnh đó, ngôi nhà gia đình cụ đang ở cũng xuống cấp, hư hỏng nặng, có nguy cơ bị sập, trong khi gia đình hết sức khó khăn, không có điều kiện để xây nhà mới. Trước tình hình đó, huyện Hoài Nhơn đã hỗ trợ cho gia đình cụ Rạng 90 triệu đồng từ quỹ đền ơn đáp nghĩa của huyện và một số doanh nghiệp tài trợ xây dựng nhà ở. Ngôi nhà được xây dựng với diện tích gần 50m2, lợp tôn, nền gạch…
Việc bàn giao nhà tình nghĩa thời điểm này có ý nghĩa hết sức thiết thực, giúp gia đình cụ Rạng có chỗ ở để đón tết cổ truyền của dân tộc thêm đầm ấm và vui vẻ hơn.
Thái Ngân